![](/images/upload/2024/tin_tuc/bia.jpg)
Từ ngày 23 đến ngày 30/6/2024, 09 học viên cao học Khóa 29 ngành Lý luận và Phương pháp dạy học bộ môn tiếng Pháp đã có chuyến giao lưu học thuật tại trường Đại học Rangsit, Thái Lan.
![](/images/upload/2024/03_07_24/bia.jpg)
Mùa hè năm nay, Đoàn khoa Ngoại ngữ tiếp tục thực hiện chiến dịch tình nguyện hè “Em Hội Nhập” sau thành công rực rỡ của mùa trước, mang theo những tia nắng rực rỡ và màu đỏ thắm của hoa phượng, báo hiệu mùa hè đã về.
![](/images/upload/2024/12_06_2024/bia.jpg)
Sáng ngày 12 tháng 6 năm 2024, Khoa Ngoại ngữ, Trường Đại học Cần Thơ hân hạnh đón tiếp đoàn Tùy viên hợp tác giáo dục – Đại Sứ Quán Pháp nhân chuyến thăm và làm việc của đoàn tại Cần Thơ.
![](/images/upload/2024/29_05_2024/bia.jpg)
Tối ngày 28/5/2024, Trường Đại học Cần Thơ tổ chức “Vòng chung kết Hội thi Olympic các môn lý luận chính trị và tư tưởng Hồ Chí Minh trong sinh viên năm 2024” tại Hội trường Rùa với sự cổ vũ nhiệt tình của đông đảo sinh viên.
![](/images/upload/2024/23_05_24/bia.jpg)
Vào ngày 20/5/2024, Khoa Ngoại ngữ khai giảng khóa tập huấn “Bồi dưỡng năng lực nghiên cứu khoa học” cho các giảng viên của Khoa. Khóa tập huấn này kéo dài trong 2 tuần (từ 20/5 đến 04/6) với các kỹ năng cần thiết cho một quy trình nghiên cứu. Các nội dung của khóa tập huấn bao gồm (1) xác định chủ đề nghiên cứu, (2) viết tổng quan tài liệu, (3) phương pháp nghiên cứu định lượng, (4) phương pháp nghiên cứu định tính, và (5) viết báo cáo khoa học.
![](/images/upload/2024/17_04_24/bia.jpg)
Vào sáng ngày 16 tháng 5 vừa qua, tại phòng họp Khoa Ngoại ngữ, ban chủ nhiệm bộ môn Ngôn ngữ và Văn hóa Anh đã tổ chức cuộc họp với đại diện của công ty TNHH Dệt Sợi Continental để thảo luận về khả năng hợp tác trong việc tổ chức học phần thực tập cho sinh viên Ngôn ngữ Anh, cũng như cơ hội việc làm cho sinh viên Ngôn ngữ Anh sau khi tốt nghiệp.
![](/images/upload/2024/13_04_2024/bai.jpg)
Nhằm hưởng ứng cuộc vận động “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” và nhằm giáo dục truyền thống cách mạng, khơi dậy trong đoàn viên, sinh viên niềm tự hào dân tộc, tình yêu quê hương đất nước, vừa qua Đoàn khoa Ngoại ngữ đã tổ chức cuộc thi “Ánh sang soi đường”, kể những mẫu chuyện về Bác Hồ bằng ngoại ngữ tiếng Anh và tiếng Pháp.
![](/images/upload/2024/08_04_24/bia.jpg)
Trong khuôn khổ các hoạt động của Câu lạc bộ (CLB) tiếng Pháp nhằm phát triển kỹ năng giao tiếp của các em sinh viên thông qua các hoạt động của CLB và nhằm thiết thực chào mừng ngày Quốc tế Pháp ngữ 20/3, CLB tiếng Pháp của hai Bộ môn Ngôn ngữ và Văn hóa Pháp và Bộ môn PPGD tiếng Pháp đã phối hợp tổ chức buổi sinh hoạt học thuật vào lúc 13h30 ngày 30/03/2024,
![](/images/upload/2024/06_04_24/bia.jpg)
Trong chuỗi hoạt động chung nhằm bồi dưỡng thêm các kỹ năng cần thiết cho sinh viên các ngành tiếng Pháp, Khoa Ngoại ngữ, sáng ngày 6/4/2024, Bộ môn PPDH tiếng Pháp và Bộ môn NN&VH Pháp đã phối hợp cùng trung tâm công nghệ phần mềm (CUSC) trường ĐH Cần Thơ tổ chức buổi tập huấn nhằm bồi dưỡng kỹ năng thiết kế poster, banner, logo…sao cho hiệu quả cùng canva.
![](/images/upload/2024/01_04_24/bia.jpg)
Từ ngày 25 đến ngày 28 tháng 3 năm 2024, Khoa Ngoại ngữ, Trường Đại học Cần Thơ đón tiếp Giáo sư Jonathan Mark Newton, Giám đốc Chương trình đào tạo Sau Đại học TESOL và Ngôn ngữ học ứng dụng, Victoria University of Wellington, New Zealand đến làm việc tại Khoa Ngoại ngữ.