Từ ngày 23 đến ngày 30/6/2024, 09 học viên cao học Khóa 29 ngành Lý luận và Phương pháp dạy học bộ môn tiếng Pháp đã có chuyến giao lưu học thuật tại trường Đại học Rangsit, Thái Lan.
Mùa hè năm nay, Đoàn khoa Ngoại ngữ tiếp tục thực hiện chiến dịch tình nguyện hè “Em Hội Nhập” sau thành công rực rỡ của mùa trước, mang theo những tia nắng rực rỡ và màu đỏ thắm của hoa phượng, báo hiệu mùa hè đã về.
Sáng ngày 12 tháng 6 năm 2024, Khoa Ngoại ngữ, Trường Đại học Cần Thơ hân hạnh đón tiếp đoàn Tùy viên hợp tác giáo dục – Đại Sứ Quán Pháp nhân chuyến thăm và làm việc của đoàn tại Cần Thơ.
Tối ngày 28/5/2024, Trường Đại học Cần Thơ tổ chức “Vòng chung kết Hội thi Olympic các môn lý luận chính trị và tư tưởng Hồ Chí Minh trong sinh viên năm 2024” tại Hội trường Rùa với sự cổ vũ nhiệt tình của đông đảo sinh viên.
-
LỊCH BÁO CÁO KHOA HỌC CẤP KHOA NĂM 2020
>> Xem chi tiết...
-
TB V/v Lùi thời gian thu học phí HK 2 năm học 2019-2020
>> Xem chi tiết...
-
Call for TF LEaRN Programme 2020 @ NUS Nominations
NUS will once again be running the TF LEaRN programme in Academic Year 2020/21 Semester 1 (August to December 2020) and we would like to invite your u...
-
FSci International Internship 2020 : Call for Applications
After the success of FSci International Internship Program 2015 -2019, we have launched FSci International Internship Program 2020 for required posts...
-
TB Lùi thời gian thu học phí HK 2 năm học 2019-2020
>> Xem chi tiết...